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4 T M A Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

TANZANIA METEOROLOGICAL AUTHORITY

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA MKOA WA MWANZA
Umetolewa: (22/08/2024)

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Mwanza na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa
(a) (b)

Mvua (mm)

[ 1321-364
Kielelezo [ 365 - 407
[ 1 Wastani hadi chini ya wastani I 408 - 451

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Vuli, 2024 kwa mkoa wa Mwanza. (b) Ramani inayoonesha wastani wa muda mrefu wa
mvua za msimu wa Vuli katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Mwanza. Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua
za mwezi Oktoba hadi Disemba, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo
(i). Kwa ujumla moua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Mwanza.
(ii)). Moua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba, 2024.
(iii). Mloua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Disemba, 2024.
(iv). Vipindi virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa katika msimu huu wa Vuli.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024
Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za wastani hadi chini ya wastani katika maeneo mengi ya wilaya za mkoa wa Mwanza. Msimu
unatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa mvua usioridhisha.

Angalizo:
Ingawa maeneo mengi yanatarajiwa kupata moua za wastani hadi chini ya wastani, izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vifupi vya moua
kubwa yanaweza yakajitokeza katika maeneo machache.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA NYAMAGANA
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Nyamagana.

Mkoa wa Mwanza
w7

Wilaya ya Nyamagana

Kielelezo
[ Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Nyamagana, Mwanza.

Dondoo muhimu

(). Moua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Nyamagana.

. Moua zitaanza wiki ya kwanza na pili ya Oktoba, 2024 na

zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na

vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa mvua

usioridhisha.

Mvoua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya

Disemba, 2024.

. Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora
za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na

upungufu wa moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Nyamagana
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya Oktoba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya tatu na ya nne ya Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Nyamagana ni kati
ya milimita 360 hadi 410.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i). Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika
maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa
mazao.
Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa
mazao hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza
kujitokeza.
(iii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji na uhifadhi wa maji ya mvua ili kukabiliana
na upungufu wa maji unaotarajiwa.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za
kilimo zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.
Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA ILEMELA

Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Ilemela.

Mkoa wa Mwanza
LY

Wilaya ya llemela

Kielelezo
[] Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Ilemela, Mwanza.

Dondoo muhimu

().

(ii).

(iii).

(iv).

Mvoua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Ilemela.

Mvoua zitaanza wiki ya kwanza na pili ya Oktoba, 2024 na
zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na
vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa moua
usioridhisha.

Mvoua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya
Disemba, 2024.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora
za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na

upungufu wa moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Ilemela
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya Oktoba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya tatu na ya nne ya Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Ilemela ni kati ya
milimita 360 hadi 410.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

(ii).

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika
maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa
mazao.

Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa
mazao hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza
kujitokeza.

Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji na uhifadhi wa maji ya mvua ili kukabiliana
na upungufu wa maji unaotarajiwa.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za
kilimo zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.
Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA MAGU

Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Magu.

Mkoa wa Mwanza
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| Wastani hadi Chinl ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Magu, Mwanza.

Dondoo muhimu

().

(ii).

(iii).

(iv).

Mvoua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Magu.

Mvoua zitaanza wiki ya kwanza na pili ya Oktoba, 2024 na
zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na
vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa moua
usioridhisha.

Mvoua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya
Disemba, 2024.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora
za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na

upungufu wa moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Magu
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya Oktoba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya tatu na ya nne ya Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Magu ni kati ya
milimita 320 hadi 410.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

(i). Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika
maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa
mazao.

(ii). Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa
mazao hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza
kujitokeza.

(iii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

(if). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji na uhifadhi wa maji ya mvua ili kukabiliana
na upungufu wa maji unaotarajiwa.

(iii). Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za
kilimo zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.

(iv). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA KWIMBA
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kwimba.

Mkoa wa Mwanza
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Wastani hadi Chinl ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Kwimba, Mwanza.

Dondoo muhimu

(). Moua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kwimba.

(i)). Moua zitaanza wiki ya kwanza na pili ya Oktoba, 2024 na
zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na
vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa moua
usioridhisha.

(iii). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya
Disemba, 2024.

(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora
za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na

upungufu wa moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Kwimba
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya Oktoba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya tatu na ya nne ya Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Kwimba ni kati ya
milimita 320 hadi 410.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i). Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika

maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa

mazao.
(ii). Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa
mazao hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza
kujitokeza.
(iii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.
Ushauri

(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za

muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

(if). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji na uhifadhi wa maji ya mvua ili kukabiliana
na upungufu wa maji unaotarajiwa.

(iii). Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za
kilimo zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.

(iv). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA MISUNGWI
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Misungwi.

Mkoa wa Mwanza
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Wastani hadi Chinl ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Misungwi, Mwanza.

Dondoo muhimu

(). Moua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Misunguwi.

(i)). Moua zitaanza wiki ya kwanza na pili ya Oktoba, 2024 na
zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na
vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa moua
usioridhisha.

(iii). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya
Disemba, 2024.

(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora
za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na

upungufu wa moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Misungwi
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya Oktoba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya tatu na ya nne ya Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Misungwi ni kati ya
milimita 320 hadi 410.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i). Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika

maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa

mazao.
(ii). Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa
mazao hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza
kujitokeza.
(iii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.
Ushauri

(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za

muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

(if). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji na uhifadhi wa maji ya mvua ili kukabiliana
na upungufu wa maji unaotarajiwa.

(iii). Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za
kilimo zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.

(iv). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA SENGEREMA
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Sengerema.
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Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Sengerema, Mwanza.

Dondoo muhimu

(). Moua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Sengerema.

(i)). Moua zitaanza wiki ya kwanza na pili ya Oktoba, 2024 na
zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na
vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa moua
usioridhisha.

(iii). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya
Disemba, 2024.

(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora
za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na

upungufu wa moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Sengerema
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya Oktoba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya tatu na ya nne ya Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Sengerema ni kati
ya milimita 360 hadi 450.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i). Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika

maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa

mazao.
(ii). Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa
mazao hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza
kujitokeza.
(iii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.
Ushauri

(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za

muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

(if). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji na uhifadhi wa maji ya mvua ili kukabiliana
na upungufu wa maji unaotarajiwa.

(iii). Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za
kilimo zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.

(iv). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA UKEREWE
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Ukerewe.
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Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Ukerewe, Mwanza.

Dondoo muhimu

(). Moua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Ukerewe.

(i)). Moua zitaanza wiki ya kwanza na pili ya Oktoba, 2024 na
zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na
vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa moua
usioridhisha.

(iii). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya
Disemba, 2024.

(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora
za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na

upungufu wa moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Ukerewe
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya Oktoba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya tatu na ya nne ya Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Ukerewe ni kati ya
milimita 400 hadi 450.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i). Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika

maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa

mazao.
(ii). Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa
mazao hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza
kujitokeza.
(iii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.
Ushauri

(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za

muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

(if). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji na uhifadhi wa maji ya mvua ili kukabiliana
na upungufu wa maji unaotarajiwa.

(iii). Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za
kilimo zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.

(iv). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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